Maji ni mojawapo ya maliasili tuliyjopewa na Mungu. Maji yana umuhimu gani? Bila shaka
unafamu kuwa hatuwezi tukatekeleza shughuli nyingi za nyumbani bila maji. Usafi wa mwili na mazingira
huhitaji maji. Upishi nao hauwezi ukafanyika ipasavyo pasi na maiji. Katika zaraa, maji hutumika
kunyunyizia mimea na kuchanganyia kemikali za kuwaua wadudu waharibifu. Je, unajua matumizi gani
mengine ya maji?

Miti nayo ina faida chungu nzima. Miti mingi iwapo pamoja huunda msitu. Misitu ni makao ya
wanyamapori na viumbe wengine kama vile ndege wa porini. Katika misitu, hupatikana chakula cha
wanyama na binadamu. Aidha, kuna dawa za kienyeji ambazo hupatikana kutokana na miti hiyo iliyo
misituni. Faida nyingine ya misitu ni kuvutia mvua, kurembesha mandhari na kuzuia mmomonyoko wa
udongo. Tujitolee mhanga kutunza misitu, mito, maziwa na bahari.



